วันที่ 8 กรกฎาคม 2567 เจ้าหน้าที่กลุ่มส่งเสริมการควบคุมศัตรูพืชโดยเทคโนโลยีรังสี ต้อนรับคณะอาจารย์ และนักศึกษา สาขาวิชานวัตกรรมการจัดการสิ่งแวดล้อม มหาวิทยาลัยราชภัฏวไลยอลงกรณ์ ในพระบรมราชูปถัมภ์ ในการเข้าศึกษาดูงานกิจกรรม “การสร้างการเรียนรู้ด้านนวัตกรรมการจัดการสิ่งแวดล้อม” โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อให้นักศึกษาได้เรียนรู้ในสถานที่จริง และพัฒนาทักษะทางด้านสิ่งแวดล้อม ณ อาคารปฏิบัติการ 6 (ส่งเสริมการควบคุมศัตรูพืชโดยเทคโนโลยีรังสี) คลองหก อำเภอธัญบุรี จังหวัดปทุมธานี
![](https://ppsf.doae.go.th/wp-content/uploads/2024/07/S__39641163_0-1024x576.jpg)
![](https://ppsf.doae.go.th/wp-content/uploads/2024/07/S__39641164_0-1024x576.jpg)
![](https://ppsf.doae.go.th/wp-content/uploads/2024/07/S__39641165_0-1024x576.jpg)